1. This site uses cookies. By continuing to use this site, you are agreeing to our use of cookies. Learn More.

Các bạn ai biết thì giúp mình cái nhé.

Discussion in 'Trợ Giúp' started by lichdaihiep, Aug 26, 2014.

Thread Status:
Not open for further replies.
  1. lichdaihiep

lichdaihiep Verified Member

427
    32
    0
    việc là thế này các bác ạ. mình có thằng em làm việc bên thái lan.lâu lâu nó muốn gửi tiền về cho mình tiêu vặt.thình thoảng 2 hoặc 3 triệu VND thôi.nhưng do 1 số điều kiện không ra bank bên ấy gửi được.nên muốn gửi qua hệ thống tiền ảo cho mình như PP,PM,... mà nó chỉ có thể mua được thẻ nạp điện thoại bên thái và mua được thẻ itunes thôi.có bác nào sáng kiến chuyển được từ các loại trên thành tiền ảo được không? hay có cách nào khác khả quan không mọi người tư vấn mình với?thanks

2. Admin

Admin Administrator Staff Member

1,541
    416
    0
    Yahoo! Messenger:
    Yahoo Messager
    Facebook:
    Facebook Profile
    Tốt nhất là chuyển qua ngân hàng bạn ạ :))
    Vì nếu ko đổi ra PM dc thì gần như ko có cách nào khả quan cả :3

3. lichdaihiep

427
    32
    0
    nó mua itunes giftcard chính hãng của apple bên đó rồi nó gửi mã số thẻ cho mình bán ở việt nam được không admin?

4. Admin

Admin Administrator Staff Member

1,541
    416
    0
    Yahoo! Messenger:
    Yahoo Messager
    Facebook:
    Facebook Profile
    Ko nên bạn ạ :)
    Thực tế thì itunes có thể mua dc bằng thẻ visa, trừ khi bạn bán rất rẻ thì may ra có ng mua thôi :3 :3 Tốt nhất là ra ngân hàng chuyển về hoặc là cố gắng mua bitcoin chẳng hạn :3

5. thẻ visa thì sao, ngân hàng quốc tế đó

6. lichdaihiep

427
    32
    0
    thằng em này nó gặp trục trặc về hộ chiếu nên không thể ra ngân hàng được.hộ chiếu hết hạn rồi chỉ cần manh động là bị bắt và trục xuất về nước.chán quá

7. alien300

alien300 Moderator Staff Member

3,537
    470
    0
    thế thì hết cách rồi :(

8. thế thì ngon, bảo nó mua vàng ship về VN đi

9. lichdaihiep

427
    32
    0
    đã bảo không có hộ chiếu mà thì làm sao mua hàng được.thái lan đang loạn chỉ cần sơ xẩy là gặp nguy hiểm.nếu có hộ chiếu thì ra ngân hàng gửi về bank là xong.thế nên không được tiền mà tiêu

10. alien300

3,537
    470
    0
    thế thì hết cách rồi, có nước bạn bay qua đó lấy rồi bay về là ok nhất

11. lichdaihiep

427
    32
    0
    nó bảo mình qua đấy đi du lịch rồi lấy về nhưng mà mình chưa có lúc nào mà đi làm hộ chiếu cả với lại không có thời gian được nghỉ dài.:((:((

12. alien300

3,537
    470
    0
    thế thì chịu rồi, thế giờ hỏi có mua đc các loại tiền ảo không. Mua đc thì chuyển wa

13. mua vàng mà cũng cần giấy tờ tùy thân ak, mua của dân thường hoặc cửa hàng nhỏ thôi ai bảo ra cửa hàng vàng lớn mua đâu

14. Bet1102

Bet1102 Moderator Staff Member

314
    66
    0
    Yahoo! Messenger:
    Yahoo Messager
    Bảo thằng em sử dụng dịch vụ kiều hối Westernunion xem. Thái lan và việt nam có hỗ trợ gửi tiền WU mà :)

15. Bet1102

314
    66
    0
    Yahoo! Messenger:
    Yahoo Messager
    Bảo nó ra bank gửi western về việt nam,
    Bạn chỉ cần cung cấp tên người nhận, thành phố, số điện thoại, tên nước mình thôi.
    Sau khi nó gửi wu xong sẽ được cấp 1 dãy số MTCN, bảo nó đưa cho cái số MTCN ấy và thông tin người nhận- > ra bank mà có biểu tượng Western Union mà nhận thôi.
    https://wumt.westernunion.com/info/homePage.asp?country=TH&origination=VN
    Xem và theo dõi đường đi của tiền ở trang này
    Nhập số MTCN, First name, Last Name người nhận để xem

16. lichdaihiep

427
    32
    0
    bên thái lan có chi nhánh của vietcombank không nhỉ? bảo thằng em ra chi nhánh VCB gửi vè tài khoản của mình ở việt nam nhỉ?

17. Bet1102

314
    66
    0
    Yahoo! Messenger:
    Yahoo Messager
    Không rõ nữa. Call lên tổng đài VCB xem có không.Gửi WU cũng nhanh lắm mà :)

18. lichdaihiep

427
    32
    0
    uk ngon.căn bản là nó ở bên đấy thì tiền tiêu không thiếu nó muốn gửi về cho mình ít tiền tiêu vặt ấy mà

19. crazyman59

crazyman59 Verified Member

380
    74
    0
    https://bx.in.th/
    Sàn giao dịch này của thái nè, nó có chuyển đổi giữa btc và tiền thái, chỉ cần nhờ bạn nó chuyển tiền từ bank vào sàn này, đổi ra btc rồi rút về ví btc của bạn, hoặc đưa cho bạn acc đó, bạn log vào lấy btc bán đi rút về bank vn.

Thread Status:
Not open for further replies.

Share This Page