1. This site uses cookies. By continuing to use this site, you are agreeing to our use of cookies. Learn More.

Chơi game kiếm bitcoin :)

Discussion in 'All Others' started by Zartel, Nov 13, 2014.

1. Zartel

Zartel

263
    34
    0
    mình sẽ giới thiệu cho các bác 1 mini vừa chơi xả stress vừa kiếm bitcoin.

Link game: http://www.freebtcminer.com/register.php?ref=66565
    Đơn vi tiền trong game là μBTC ( 1 μBTC = 100 satoshi)

Giao diện trò chơi
    Đây là giao diện của game, mình sẽ giải thích từng chi tiết cho các bạn dễ hiểu
    Góc trái màn hình có 2 thanh:
    Thanh 1 là sức chạy, khi các bạn di chuyển thì nó sẽ mất dần, nhớ để ý khi đào xuống sâu bên dưới phải canh đủ sức để quay lại nhà hồi sức ko là bị kẹt đó.
    Thanh 2 là năng lương đào, mỗi khi đào được 1 block thì sẽ tốn 1 phần năng lượng, để hồi phục các bác về nhà hồi sức để hồi.

Trên đầu có 3 ô:
    Ô 1: Số block còn lại có thể đào, đề hồi lại các bạn cũng về nhà hồi sức để hồi
    Ô 2: Số thang còn lại, mỗi khi các bạn đào được 1 block sẽ càng xuống sâu thì các bạn cần phải có thang để leo lên, để leo qua mỗi block tương ứng cần 1 cái thang, cẩn thận kẻo thiếu thang là bị kẹt nhé,
    Ô 3: Số thanh chồng còn lại, công dụng của thanh chống là để chống các block bê tông, khi đào các bác sẽ gặp các block bê tông màu bạc ko đào được và phải đi vòng, nếu đào block dưới block bê tông thì nó sẽ tự động rớt xuống và đè chết mình, vì vậy phải dùng những thanh chống này để chống ko cho nó rớt

Có 2 tòa nhà:
    Tòa bên phải là nhà hồi sức
    Nhà hồi sức
    Nhà này có công dụng hồi sức chạy, năng lượng đào, thang và thanh chống, chỉ cần đứng trước nhà đó và ấn phím mũi tên Up là tự động hồi
    Tòa bên trái là cửa hàng
    Cửa hàng
    Của hàng dùng để bán những viên đá mà mình tìm được khi khoan các block, các block càng sâu thì sẽ tìm được viên đá càng giá trị. Bắt buộc trình duyệt phải tắt adblock mới bán stone được nha.
    Ngoài ra các bác còn có thể nâng cấp bằng các mua các dụng cụ trong cửa hàng (nhấn phím mũi tên Up để vào)
    Vision – Nhìn rõ hơn khi đào (vì khi xuống dưới sâu sẽ bị giới hạn tầm nhìn)
    Battery –
    Stamina –
    Storage – Mở rộng túi đựng (mình chỉ đựng dc 1 số lượng đá nhất định khi đào)
    Support – Tăng số lượng tối đa thang và thanh chống

Phím sử dụng
    4 mũi tên cho 4 hướng di chuyển
    Space: chống gậy để những block bê tông ko rớt vào mình đang đào
    R: Reset game (khi chơi có 1 số trường hợp bạn sẽ bị kẹt thì bấm nút này để reset, tiền trong tài khoản vẫn sẽ được giữ nguyên tuy nhiên những viên)

Hiện tại mình đang test tìm method chơi, nhg nói chung chơi gần 1h mà dc 198 μBTC (~20 000 sts) và cũng khá là ghiền :))
    Proof của 1 bác bên mmo4
    https://blockchain.info/vi/tx/4be34a7f156a31ac36d802ab12388bd5563dd1f72efaed7e4f581f7ab02b7243
    minpay lúc đầu là 100μ và sẽ tăng dần sau mỗi lần pay

emoxone and crazyman59 like this.
  2. hay nhỉ vừa chơi vừa có tiền nữa, test thử cái nào :D

3. crazyman59

crazyman59 Verified Member

380
    74
    0
    đã test, game hay, giải trí là chính chứ kiếm tiền hơi khó :D

4. Zartel

Zartel

263
    34
    0
    cũng dược khoang 20k sts 1h mà

5. Ừ cũng đang chơi game này... giải trí là chính thôi... kiếm tiền hơi khó.... cám ơn chủ thớt

6. >"< kiếm đc nhiêu tiền, mình đi up đồ lên hết ,=))

7. Zartel

Zartel

263
    34
    0
    mình thì lấy 1 ít chuyển về 1 ít

8. crazyman59

380
    74
    0
    Update, mình tìm ra 1 mẹo nhỏ, anh em test nhé, khi ta khoan 2 lần nhìn vào mảnh vỡ ở tâm, nếu nó nhẵn bóng ko bị nứt là ko có khoáng thạch ở ô đó, nếu miếng vỡ ở tâm có vết nứt là ô đó có hàng :D
    Đặc biệt là những ô mà viên gạch đó nứt nẻ nhiều là ô đó có hàng
    Rơi tự do khoảng cách 5 cầu thang là die, khi đi về hồi sức nếu hết năng lượng giữa chừng thì đồ sẽ được quăng ra và ta lết về hồi sức sau đó quay lại lấy đồ vẫn được.
    Ai có mẹo gì đóng góp cho vui hen

nhockhotimai likes this.
  9. Zartel

Zartel

263
    34
    0
    up cho mọi người giải trí

10. crazyman59

380
    74
    0
    Thấy nản rồi nha, nó đã giảm giá đá đào được rồi, kiểu này nghỉ cho rồi, chán vãi

11. Zartel

Zartel

263
    34
    0
    um được có mây ngày đầu

Share This Page