1. This site uses cookies. By continuing to use this site, you are agreeing to our use of cookies. Learn More.

Chia sẻ kinh nghiệm trade sàn !!! vô cùng hot

Discussion in 'Forex' started by minh1980, Oct 23, 2015.

1. tintin

tintin

84
    3
    0
    1. Sợ bị thua lỗ: Lý do thông thường của việc này là trader sợ bị thất bại hoặc cảm thấy không thể chấp nhận những thua lỗ tiếp theo.

2. Thoát lệnh quá sớm: Điều này gây ra bởi nỗi lo sợ đảo ngược lệnh. Các lần thua liên tiếp dễ nảy sinh tâm lý này. Họ nhanh chóng chốt lãi khi có lợi nhuận và hiếm khi để cho “let profit run”.

3. Mong ước và hy vọng: Những kỳ vọng quá mức có thể đem lại những quyết định đầu tư không đúng đắn. Ví dụ như tuổi trẻ thường có tâm lý “nhanh chóng làm giàu” và họ chấp nhận những rủi ro quá lớn. Không những vậy, đôi lúc hoàn cảnh hoặc mơ ước về một cuộc sống giàu sang sẽ khiến cho bạn lao vào thị trường như một con thiêu thân.

4. Tức giận sau mỗi lần trade lỗ: Cảm giác như mình là nạn nhân của thị trường. Những kỳ vọng không hợp lý dẫn đến quan tâm quá mức đến mỗi lần trade cụ thể.

5. Trading với số tiền mà bạn không thể chấp nhận thua lỗ hoặc trading với tiền vay mượn: Lời khuyên là bạn nên tách biệt số tiền trading ra riêng. Đôi khi vì kẹt tiền, bạn quyết định đầu tư vào lệnh thua lỗ với hy vọng gỡ gạc hoặc muốn làm một cú ăn lớn để giải quyết những khó khăn tài chính.

6. Bổ sung lệnh vào các lệnh đang lỗ.

7. Lúc nào cũng muốn giao dịch: Các trader này cảm thấy khó khăn khi không tham gia giao dịch. Do đó, các trader nhanh chóng tham gia thị trường mà thiếu tính toán kỹ lưỡng. Đôi khi, việc đầu tư vào thị trường tài chính tạo ra cảm giác “nghiện”. Các con nghiện cảm thấy nếu không đầu tư thì chẳng làm được gì.

8. Tự tin quá mức sau khi trade thắng: Trader có cảm giác như mình đang kiểm soát thị trường.

9. Giới hạn lợi nhuận: Trader không cảm thấy không tự tin để kiếm tiền. Một số trader sau nhiều lần thua lỗ kéo dài sẽ mất đi niềm tin. Họ nghĩ rằng hệ thống của họ không làm việc.

10. Không tuân theo hệ thống giao dịch của bản thân.

11. Suy nghĩ quá nhiều cho việc trade: Chính vì cảm thấy sợ thua lỗ nên trader luôn phải suy nghĩ và phân tích quá kỹ. Cảm thấy rất khó khăn để chấp nhận rủi ro trong trading.

12. Không trade đúng với số lượng lệnh hợp lý: Vì quá mong muốn có lợi nhuận, trader có thể lờ đi những quy tắc quản trị rủi ro và quản trị tiền.

13. Trade quá nhiều: Trade quá nhiều khiến bạn không tìm ra xu hướng lớn đang chuyển động. Trade quá nhiều khiến tâm lý bị căng thẳng, thiếu sáng suốt.

14. Lo sợ khi trade: Sau khi đặt lệnh, trader bị mất ngủ, phấp phỏng lo lắng. Họ phải thường kiểm tra giá cả mỗi ngày, mỗi giờ. Điều này sẽ tạo ra sự mất cân bằng trong cuộc sống.

15. Dễ bị kích thích sau mỗi ngày trading: Quá phấn khích khi thắng và bi quan khi thua. Điều này khiến bạn có thể phá vỡ hạnh phúc và cuộc sống của bạn. Cáu gắt với người yêu, vợ con…Đến lượt nó sẽ là những quãng ngày bực bội. Tâm lý này sẽ lại ảnh hưởng đến vấn đề trading.

Hãy tự so sánh với bản thân và xem liệu bạn đang gặp phải vấn đề gì trong 15 vấn đề thuộc về tâm lý giao dịch. Đây chính là quá trình tìm kiếm ưu và nhược điểm của bạn. Nó sẽ giúp bạn hiểu được bạn đang ở đâu và vấn đề gì bạn cần phải giải quyết.

- Sưu tầm -
    Nguồn : TeleTrade Việt Nam

2. Nghe nói trade sàn rất nguy hiểm và không bền , có bác nào có kinh nghiệm trong việc này ko, tư vấn anh em với?

3. tintin

tintin

84
    3
    0
    thông tin này hót vậy ? bác kím đâu ra cho em cái link xem với

4. 3 nguyên tắc đầu tư forex

Nguyên tắc thứ nhất: Quản lý vốn tốt và Giữ vững mức đầu tư

Tại sao lại có quản lý vốn và tại sao lại cần quản lý vốn. Thực ra về quản lý vốn nếu bạn tìm kiếm trên Gooogle có đến hàng trăm hàng ngàn bài viết nói về việc này và bạn có thể tìm hiểu được. Tôi chỉ tóm gọn lại như thế này, khi chơi forex, bạn hãy là một nhà thống kê giàu có chứ không phải là một con bạc khát nước. Điều này khác nhau thế nào? Nếu bạn từng đến một chiếu bạc, bạn sẽ thấy một con bạc khát nước chơi như thế nào. Với một số vốn ban đầu, con bạc bước vào sòng bạc. Những tiếng bạc đầu họ thắng nhỏ, sau đó họ bắt đầu thua, mỗi lần thua để gỡ lại họ lại đánh nhiều hơn lần trước, và nhanh chóng họ thua lỗ hết phần họ đã thắng, họ tiếp tục đánh nhiều hơn đẻ gỡ lại (lấy lại thì đúng hơn) phần họ đã mất và tiếp tục thua, và cuối cùng họ thua hết phần vốn ban đầu của họ và ra về trắng tay. Bạn không muốn như một con bạc đúng không. Vì thế bạn nên quản lý phần tiền của bạn thật tốt.

Như vậy chúng ta hiểu rằng việc quản lý tiền sau cùng sẽ đem lại cho chúng ta tiền, nhưng bây giờ tôi muốn chỉ cho bạn mặt khác của vấn đề này. Chuyện gì sẽ xảy ra nếu bạn không có các nguyên tắc để quản lý tiền bạc? Hãy xem ví dụ sau:

Giả sử bạn đầu tư 1.000$ và bạn đã thua mất 500$ . Vậy đã thua mất bao nhiêu phần trăm trong tổng số tài khoản của mình? Câu trả lời là 50%. Quá đơn giản phải không? Bây giờ tôi sẽ hỏi bạn là bạn sẽ thu lại bao nhiêu phần trăm của 500$ để có lại đủ 1000$ ? Câu trả lời không phải là 50% nữa mà là 100% của 500$ thì bạn mới thu lại được 1000$ . Đây gọi là Mức chấp nhận lỗ drawdown. Theo ví dụ này, chúng ta đã có một drawdown 50%. Hãy xác định cho mình mức drawdown ngay từ khi bắt đầu chơi và tốt nhất xác định mức drawdown càng thấp càng tốt.

Giả sử tôi chọn drawdown là 1%, vậy mỗi mức đầu tư forex của tôi sẽ là 10$ . Nếu tôi lỗ của lần giao dịch này, tôi lỗ 1% tổng vốn, và để gỡ lại 10$ vừa lỗ, tôi chỉ cần lãi ở phiên giao dịch sau 10$ trên 990$ còn lại là 1.01%. Nếu tôi tiếp tục lỗ ở phiên giao dịch sau với drawdown là 1%, tôi lỗ 2% vốn, và để gỡ lại 20$ vừa lỗ, tôi chỉ cần lãi ở phiên giao dịch thứ 3 là 20$ trên 980$ còn lại là 2%.

Nhưng nếu tôi chơi ở phiên giao dịch thứ hai là 20$ , nếu tiếp tục lỗ, tôi sẽ lỗ 3% và lãi yêu cầu để gỡ lại của phiên giao dịch thứ 3 là 30$ trên 970$ còn lại tức là 3%. Nếu bạn cứ tiếp tục gấp thếp để chơi, tỉ lệ phải gỡ lại vốn của bạn sẽ ngày càng cao và tăng không ngừng, điều đó vô hình tạo cho bạn một ngưỡng cản quá lớn để vượt qua. Tại sao lại phải tạo cho mình chướng ngại vật khi đầu tư làm gì? Hãy làm cho nó đơn giản bằng cách chỉ đầu tư mỗi lần 1% vốn và giữ vững Mức đầu tư hay Mức chấp nhận lỗ này trong suốt thời gian đầu tư.

Nhiều người sẽ hỏi, sao cứ nói đến lỗ hoài vậy, khong nói đến lúc lời. Nếu đầu tư forexnhiều thì sẽ lời nhiều hơn chứ. Điều này quay lại đến câu hỏi đầu tiên của bạn khi bạn đầu tư. Bạn đầu tư vào hệ thống này (ví dụ Forex hay Vàng) bạn chắc thắng với tỉ lệ bao nhiêu? Tôi dám chắc rằng không một nhà đầu tư nào nói với tôi họ chắc thắng với tỉ lệ 100% khi đầu tư Vàng hay Forex. Trung bình vẫn là tỉ lệ 70/30 (đừng vội mừng tỉ lệ là 70% thua và 30% thắng đó) Vậy với tỉ lệ rủi ro lỗ hầu như luôn luôn có như vậy, hãy đảm bảo cho mình mức chấp nhận lỗ thấp nhất, và nếu như bạn đầu tư tốt, bạn có vẫn có lãi 30% trên mức đầu tư chấp nhận lỗ của mình cơ mà.
    Nguyên tắc thứ hai: Nắm bắt xu hướng thị trường và Giữ vững tâm lý khi thị trường sideway
    Tôi chơi theo Phân tích cơ bản, do vậy kinh nghiệm của tôi là hãy nghiên cứu kĩ xu hướng thị trường và xác định nó ngay khi nó bắt đầu và kiếm lời từ xu hướng đó. Một xu hướng có thể kéo dài 1 ngày, 2 ngày thậm chí cả tuần bạn hãy theo nó nhưng khi xu hướng thay đổi, hãy lập tức từ bỏ nó và xác định một xu hướng khác. Còn khi thị trường sideway (tức là không xác định xu hướng) hãy ở ngoài cuộc và theo dõi.

Có một số người vẫn chơi được khi thị trường sideway, đại khái là khi thị trường biến động không rõ xu hướng thì đặt lệnh ngẫu nhiên ở một mức nào đó theo bất kể chiều nào (buy/sell), đặt stop loss rất rộng thậm chí không có stop loss, và take profit ngay khi có profit nhỏ, (có nhiều người đặt stop loss 1000 điểm và take profit 50 điểm!). Cách này kiếm lời dựa vào tin tưởng rằng xác suất giá đụng vào take profit lớn hơn rất nhiều so với xác suất đụng stop loss do khoảng cách đến stop loss và đến take profit khác nhau như vậy (tỉ lệ reward:risk cực nhỏ). Tuy nhiên, với cách này khi bạn đặt lệnh lệch với xu hướng xác định sau đó, thì bạn sẽ phải đưa tiền vào rất nhiều để giữ lệnh và kéo dài stop-loss vì khi xu hướng xuất hiện, giá sẽ đảo chiều nhanh chóng và bạn sẽ không kịp trở tay.

Tôi đã có rất nhiều thua lỗ khi đã không ngồi yên khi thị trường sideway, hay một cách khác là xác định sai xu hướng khi không có một tin tức tốt (hoặc tin tức xấu) nào hỗ trợ. Trong đầu tư ngoại hối, ngoài việc 2 chiến lược xác định chiều đầu tư là bán hoặc mua (tức là 50/50 cơ hội) thì còn một chiến lược nữa cũng tốt không kém mà bảo toàn được vốn tức là ngồi yên không đầu tư gì cả chờ xu hướng thị trường. Tuy nhiên ít nhà đầu tư nào làm được điều này khi nhìn bảng điện tử giá lên xuống liên tục mà không bất thình lình “nhỡ tay” đặt một lệnh nào đó. Bây giờ cách tốt nhất với tôi là nếu không có tin tức nào ảnh hưởng đến xu hướng hoặc khi trong chính bạn không thể xác định được xu hướng của thị trường, tốt nhất hãy gập máy tính lại, làm một công việc khác hoặc đi chơi rồi đợi đến ngày hôm sau giao dịch tiếp.
    Nguyên tắc thứ ba: Cắt lỗ ngay khi có thể và phòng ngừa rủi ro (hedging)
    Khi chơi forex, hãy học nằm lòng câu này “Thị trường luôn luôn đúng” (Market is always right) . Điều này có nghĩa là cho dù bạn có xác định xu hướng hay nhận định thị trường như thế nào đi nữa, thì việc thị trường xảy ra vẫn xuất hiện theo ý nó chứ không phải theo ý bạn. Chính vì vậy khi đã quyết định đầu tư và lệnh đã đặt theo ý kiến chủ quan của bạn, thì khi thị trường có biến động thay đổi trái với ý kiến chủ quan của bạn, thì hãy cắt lỗ trước khi quá muộn. Đừng để margin call hay mức thua lỗ quá cao mà khi thị trường quay đầu phải mất vài tháng mới hồi phục lại được. Thời gian chơi forex cũng là vàng bạc, vì thế cắt lỗ sớm để đi theo thị trường là một cách bạn tận dụng được thời gian, bảo toàn vốn và kiếm tiền từ thị trường.

Và nếu bạn không chắc chắn là mình có thể cắt lỗ được kịp thời. Hãy áp dụng phương thức phòng ngừa rủi ro (hedging) giao dịch của bạn. Nói nôm na, giao dịch hedging đuợc hiểu như là mình làm điều này sợ có rủi ro, thì làm 1 điều gì đó nguợc lại có thể hỗ trợ cho cái rủi ro kia bù lại. Ví dụ đơn giản hơn, là giả sử bạn Bán Vàng ở giá x nào đó và bạn kì vọng giá vàng sẽ xuống tới giá nhỏ hơn giá x để thu lời. Tuy nhiên bạn không chắc lắm với việc này, bạn làm thêm một giao dịch hedging nữa là Mua Vàng ở giá y nào đó càng gần càng tốt với giá x. Và giả sử nếu thị trường xuống như bạn dự đoán, hãy ngay lập tức Bán Vàng ở giá y để cắt lỗ và chờ lãi tổng ở giao dịch Bán Vàng giá x để thu lời.

Còn nếu như thị trường lại lên không như bạn dự đoán, hãy làm ngược lại là cắt lỗ giao dịch Bán Vàng giá x và chờ giá lên để thu lời ở giao dịch Mua Vàng giá y. Với cách làm này, bạn không nên làm khi thị trường sideway mạnh và bạn không có thời gian theo dõi thị trường, bởi vì rất có thể thị trường vừa biến động chiều lên, bạn vừa cắt lỗ giao dịch x thì nó lại biến động chiều xuống chạm margin call ở giao dịch y và thế là bạn lỗ cả 2 giao dịch.

Trên đây là 3 Nguyên tắc mà tự tôi đúc rút ra và đặt ra cho mình dựa trên Kinh nghiệm và Phong cách chơi của tôi. Các nguyên tắc này chỉ mong muốn cho người đọc có được thêm kinh nghiệm và có thể chiến thắng trên thị trường ngoại hối. Nếu có góp ý hay thắc mắc gì thêm, hãy bình luận ở dưới, điều này sẽ giúp tôi cũng như mọi người có được nhiều kinh nghiệm hơn khi chơi forex mà thôi.
    Sưu tầm
    Cộng đồng chia sẻ kiến thức, thủ thuật và hướng dẫn sử dụng máy tính, Internet, SEO, blog, website, đồ họa, kiếm tiền, di động, lập trình, văn phòng, download…

5. tùy sàn chớ ! bác trade sàn này mà nói vậy ?

6. vote cho chú em ! bài viết rất bổ ích cho anh em :D

7. susanfbs

susanfbs

1,273
    14
    0
    Facebook:
    Facebook Profile
    Bạn có hiểu gì về Forex không. Bạn nghe thông tin đó ở đâu vậy. Hãy thận trọng và suy nghĩ trước khi nói nhé. Nếu có thông tin chính xác thì vui lòng dẫn nguồn mình sẽ giải đáp cặn kẽ cho bạn. FBS đã hoạt động trong thị trường Forex từ năm 2009; nếu là scam thì đã bị out lâu rồi đâu có thể duy trì và mở rộng thị trường đến ngày hôm nay

8. Chọn sàn giao dịch
    Trước khi bắt đầu giao dịch thật sự, công việc đầu tiên của bạn là thiết lập 1 tài khoản với sàn giao dịch thông qua môi giới. Vậy thế nào là sàn giao dịch ? Nói 1 cách dễ hiểu đây là 1 công ty / tổ chức giúp bạn đặt lệnh mua bán với thị trường. Họ sẽ được hưởng lợi từ phí thiết lập tài khoản và phí giao dịch.

Bạn sẽ bị bối rối bởi rất nhiều công ty giao dịch hoạt động trực tuyến chào mời. Vì vậy để quyết định “chọn mặt gửi vàng” cho khoản tiền của mình, bạn cần bỏ chút thời gian công sức tìm hiểu thông tin về các công ty này, và nhờ đó bạn sẽ đánh giá chính xác hơn về lợi thế cũng như dịch vụ họ hỗ trợ cho bạn.

Những qui định về sàn giao dịch Forex?

Khi tìm một sàn phù hợp, bạn nên tìm những công ty đã được đăng kí. Forex về cơ bản là thị trường hoạt động tự do. Tuy nhiên, tại Mỹ và tại trung tâm tài chính lớn trên thế giới, các sàn giao dịch phải được đăng kí như là một Futures Commission Merchant (FCM) của tổ chức Commodity Futures Trading Commission (CFTC) và là thành viên của NFA. Hoạt động của CFTC và NFA nhằm mục đích đảm bảo người giao dịch tránh mọi hoạt động gian lận, mánh khóe, và các hành vi lừa gạt.

Bạn có thể kiểm tra xem công ty giao dịch của bạn đã đăng kí CFTC và là thành viên của NFA chưa bằng cách tìm hiểu thông tin công ty trên website của NFA www.nfa.futures.org

Chúng tôi khuyên bạn nên chọn các công ty đã đăng kí và và có những hoạt động giao dịch tư vấn hợp pháp. Luôn nói không với các công ty không là thành viên của NFA.

Dịch vụ khách hàng

Forex là thị trường 24/24, và cần thiết phải có hỗ trợ 24/24! Bạn có thể liên lạc với hoạt động của công ty giao dịch bằng điện thoại, email, chat hay không? Họ có đủ kiến thức để trả lời câu hỏi của bạn không? Chất lượng phục vụ sẽ khác nhau tùy sàn giao dịch, nhưng bạn phải tìm hiểu chúng và sự hỗ trợ của chún trước khi quyết định mở tài khoản.

Một mẹo nhỏ dành cho bạn: Lựa chọn một vài sàn giao dịch và gửi mail yêu cầu hồ trợ, Bạn hãy xem bao lâu họ trả lời cho bạn và mức độ nhiệt tình của họ. Nếu bạn cảm thấy không phải chờ đợi lâu và vừa lòng với câu trả lời, bạn có thể tin tưởng làm việc với sàn giao dịch. Nhưng cũng nên chú ý, điều quan trọng là sự hỗ trợ của sàn khi bạn bắt đầu giao dịch chứ không phải trước khi giao dịch.

Phần mềm giao dịch:

Hầu hết, nhưng không phải tất cả các sàn giao dịch đều hỗ trợ bạn phần mềm giao dịch online hiệu quả. Nền tảng của phần mềm giao dịch là giúp bạn đặt lệnh mua bán được dễ dàng nhất. Vì vậy một phần mềm tốt rất quan trọng. Bạn nên chú ý đến phần mềm nào dễ sử dụng và thuận tiện nhất đối với bạn, nên thử trước thông qua tài khoản ảo đối với 1 vài sàn để lựa chọn được vừa ý nhất.

Chú ý đến chế độ hiển thị của phần mềm. Nó phải hỗ trợ bạn phương thức quan sát biến động tỉ giá, cập nhật nhanh chóng thông tin và hỗ trợ quản lý tiền cho bạn, cho phép bạn kiểm soát lợi nhuận/thua lỗ, mức kí quĩ và báo động khi bạn đến gần mức đóng tài khoản.

Hầu hết các sàn đều hoạt động trực tuyến, trên phần mềm Java hoặc phần mềm chuyên biệt giúp bạn cài đặt trên máy. Một sỗ phần mềm còn hỗ trợ cá nhân hóa giúp bạn lựa chọn chế độ hiển thị tốt nhất. Bên cạnh đó việc download dễ dàng sẽ giúp bạn giao dịch trên bất kì đâu có thể kết nối Internet.

Phần mềm cài đặt sẽ giúp bạn cá nhân hóa, và khả năng cập nhật thông tin nhanh chóng hơn, hiệu quả hơn, tuy nhiên bạn phải cài đặt trên máy cá nhân của mình để lưu giữ thông tin. Những phần mềm Java lại có thể giúp bạn chơi trực tuyến trực tiếp trên mạng.

Xin nhắc lại, bạn phải lựa chọn phần mềm nào thuận tiện nhất và phù hợp với công việc hiện tại của mình.

Đường truyền Internet tốc độ cao

Thị trường Forex hoạt động liên tục và biến động từng giây, vì vậy bạn cần thông tin cập nhật dữ liệu liên tục để đưa ra quyết định kịp thời. Vì vậy hãy chắc rằng bạn đang có đường truyền Internet tốc độ cao và không gián đoạn. Nếu không, bạn có thể gặp trục trặc với giao dịch. Đường truyền Dial-up là không hiệu quả , và bạn phải đầu tư cho một máy tính tốt với đường truyền Internet tốc độ cao nếu bạn muốn chơi trong thị trường này.

Hỗ trợ tài khoản Mini

Hầu hết các sàn đều hỗ trợ các tài khoản mini nhỏ hơn 500$. Đây là cách tốt nhất để bạn bắt đầu và thử nghiệm kĩ năng cũng như trình độ của bạn khi làm quen với Forex.

Các dịch vụ của sàn giao dịch

Trước khi lựa chọn sàn, bạn phải xem xét thật kĩ các yếu tố sau:

Các loại cặp tiền tệ: Bạn cần ít nhất 7 loại cặp tiền tệ chính sau: AUD, CAD, CHF, EUR, GBP, JPY, và USD

Phí giao dịch: Phí giao dịch được tính theo Pip. Phí cho giao dịch càng thấp, bạn càng có cơ hội kiếm nhiều lợi nhuận hơn. Nên so sánh điểm pip giữa các sàn với nhau, thông thường các sàn giao dịch tính từ 3-5 pips, khác nhau tùy cặp tiền tệ.

Mức kí quĩ: Mức kí quĩ cho 1 lot càng thấp ( hay tỉ lệ sức bật càng cao), ban càng có cơ hội đạt lợi nhuận khổng lồ và tất nhiên rủi ro càng lớn. Tỉ lệ sức bật thường la 1:100 tương đương mức kí quĩ 1% và hơn nữa. Tỉ lệ này càng cao , mức kí quĩ càng thấp thì sẽ càng có lợi khi mà bạn có trình độ giao dịch và mức quản lý rủi ro tốt.

9. bác biết sàn nào có spread = 0 không ?

10. tintin

tintin

84
    3
    0
    quéo có sàn nào đâu bác ạ

11. tintin

tintin

84
    3
    0
    1 mớ sàn các bác chọn đi :v

12. susanfbs

susanfbs

1,273
    14
    0
    Facebook:
    Facebook Profile
    FBS có nè bác :D
    Tài khoản Zero spread áp dụng spread = 0 cho tất cả các cặp tiền tệ nhé.
    Các điều kiện thuận lợi
    Số tiền ký quỹ ban đầu từ$500
    Spread cố định 0 pips
    Hoa hồng mở lệnh giao dịch
    Giao dịch với bất kỳ robot và chiến lược nào
    Khối lượng lot tối thiểu là 0.01
    Độ chính xác báo giá là 5 chữ số
    Thực hiện lệnh STP nhanh chóng từ 0.3 giây
    Đòn bẩy lên đến 1:2000

13. tickmill spread cũng bắt đầu từ 0 đó bác.
    Số tiền nạp tối thiểu 25$
    Đòn bẩy 1: 500
    Ngoài ra nó còn đang hủy các phí rút tiền nữa đấy.

14. Cùng tùy người à bác ơi, có người phất lên nhờ nó mà cũng có ng khổ vì nó, nhưng mà đúng là mấy cái này ko bền thật, ko nên phụ thuộc nó quá :)

15. :v nó như cờ bạc đó bác. đúng là cầ kĩ thuật các kiểu, nhưng phân tích thị trường thì mới khó, tin nóng ra 1 cái, giá dao động như đúng rồi ấy

16. cờ bạc ở level cao hơn bác ak, bác đặt cược vào nền kinh tế của cả một đất nước mà!

17. Tôi RẤT MONG mấy bác thua ngay từ lần đầu nhiều hơn mong là bác thắng. Bởi vì sao?......có ai tò mò k ?

Share This Page