1. This site uses cookies. By continuing to use this site, you are agreeing to our use of cookies. Learn More.

CPM, Hướng MMO không mới nhưng hiệu quả ?

Discussion in 'Paid To Promote - CPM' started by Admin, Nov 30, 2014.

1. Admin

Admin Administrator Staff Member

1,541
    416
    0
    Yahoo! Messenger:
    Yahoo Messager
    Facebook:
    Facebook Profile
    Ok,
    Sau khoảng 1 tháng nghiên cứu về CPM, mình khuyên anh em nên chuyển sang chiến các thể loại CPM.
    Thể loại chiến CPM và Paid to Promote mang lại thu nhập rất tốt cho người tham gia. Theo mình, còn vượt trội rất nhiều so với các hình thức như offer hay PTC,...

Tại sao ? Những ưu điểm là gì ?

Ưu điểm lớn nhất là bạn hoàn toàn thoải mái về time.
    Thực tế, chiến CPM thì thường dựa vào các trang exchange traffic, nên tiền gần như tăng tự động trong tài khoản. Bạn chỉ việc chờ tiền về và withdraw mà thôi :) Việc duy nhất chỉ là hàng ngày kiểm tra xem hệ thống boost traffic có chạy trơn tru hay ko ? Nếu chạy ổn định thì tiền cứ thế chảy về tài khoản !!!

Không giới hạn số tiền có thể nhận mỗi ngày. Nó phụ thuộc vào độ lỳ và mức độ đầu tư của bạn.
    Treo VPS để chiến CPM, nếu thấp thì mỗi ngày, mỗi VPS cũng kiếm dc $0.5-$2, 1 tháng đã nhận được $15 - $60, trong khi chi phí đầu tư mỗi VPS chỉ rơi vào khoảng dưới $5-$7/tháng. Hãy thử tưởng tượng nếu bạn có khả năng và đầu tư 20 hay 100 VPS mỗi tháng. Thu nhập ước tính có thể rơi vào khoảng vài ngàn USD. Tất nhiên để đạt mức đó, phải có sự am hiểu về mạng, lựa chọn mạng CPM để tham gia cho hiệu quả.

Với những hệ thống boost traffic như hiện tại, mỗi ngày với 1 VPS bạn có thể tạo ra khoảng 15-20 nghìn lượt view.

Nhược điểm ?

Bạn phải có am hiểu khá tốt về mạng. Việc thiếu các am hiểu về mạng, có thể dẫn đến những lỗi lầm sơ đẳng, làm bạn bị ban tài khoản :))

Có vốn tương đối lớn. Muốn kiếm được nhiều tiền từ CPM, bạn buộc phải đầu tư 1 lượng lớn VPS. Việc đầu tư này khá mạo hiểm nếu bạn không có kinh nghiệm.

Thông thạo các cách thức để fake IP, boost traffic vào website mình. Sử dụng các phần mềm boost traffic cũng tiềm ẩn những rủi ro nếu bị dính virus.

Thường thì các mạng CPM trả ref rất thấp, nên những thành viên đang chiến sẽ không mặn mà lắm để giới thiệu trang mà mình đang chơi. Việc tìm tòi các trang tốt không hề dễ. Nếu chơi phải mạng CPM ko tốt, có thể dẫn đến thật bại nặng nề.

Nói túm lại, cá nhân mình thấy, với mức độ thu nhập nó mang lại, CPM là 1 hình thức đầy hứa hẹn.
    Chúc các bạn sẽ tìm được mạng CPM để tham gia hiệu quả.
    Mình sẽ cố gắng tổng hợp các trang CPM từ bên thebot để cập nhật cho anh em chiến.

emoxone likes this.
  2. nhockhotimai

nhockhotimai Administrator Staff Member

296
    76
    0
    :x:D:D:D

3. change

change

8
    1
    0
    Làm người ta cảm động rồi kìa =D>=D>

Admin likes this.
  4. Admin

1,541
    416
    0
    Yahoo! Messenger:
    Yahoo Messager
    Facebook:
    Facebook Profile
    Chiến CPM thôi anh em :))

5. nhockhotimai

nhockhotimai Administrator Staff Member

296
    76
    0
    domain e có mà :)

Admin likes this.
  6. Admin

1,541
    416
    0
    Yahoo! Messenger:
    Yahoo Messager
    Facebook:
    Facebook Profile
    Chú làm 1 site nhẹ nhàng tình cảm, hoặc blogspot rồi chiến thôi :3 :3

7. lyhongvu

lyhongvu Verified Member

43
    0
    0
    Bạn cho mình xin vài trang CPM uy tín chơi được ko?

8. hiện tại chưa có site nào ngon ??

9. linhmeo

linhmeo Moderator Staff Member

476
    70
    0
    theo kinh nghiệm của em thì ko nên dùng blogspot tại blog mà có nhiều traffic do dùng autosurt thì sẽ bị xóa (em bị xóa mấy cái rồi đó :-S)
    hiện giờ CPM thì nhiều nhưng mình khuyên bạn nên chơi loại có kết hợp cả CPM&CPC bởi vì khi dùng autosurt để lấy traffic nhiều nhiều + lâu lâu nhờ người khác vào click vào dùm thì cành kiếm dc nhiều hơn nha:)):))
    >>mình cũng đăng tính tạo nhóm để click giúp nhau bạn nào muốn tham gia thì điêm danh nhiều thì mình tạo>:)>:)

nhockhotimai and Admin like this.

Share This Page