1. This site uses cookies. By continuing to use this site, you are agreeing to our use of cookies. Learn More.

giao dịch mua bán paypal bị disputed, bác nào kinh nghiệm vào giúp mk với

Discussion in 'Paypal' started by HaiDang, Apr 21, 2015.

1. HaiDang

HaiDang

3
    0
    0
    mình có bán hàng trên web, mình giao hàng xong và nhận tiền thì phía người mua hàng mở tranh chấp Unauthorized, pảo nó huỷ tranh chấp nhưng không được. có pro nào gặp trường hợp này chưa, có thể giúp mình lấy lại số tiền đó k ?
    Xin cảm ơn!

2. nhockhotimai

nhockhotimai Administrator Staff Member

296
    76
    0
    @Admin anh gặp trường hợp này chưa vs những khách hàng gian trá như thế này ?

3. Admin

Admin Administrator Staff Member

1,541
    416
    0
    Yahoo! Messenger:
    Yahoo Messager
    Facebook:
    Facebook Profile
    Mình đã từng gặp trường hợp còn oái ăm hơn nhiều.
    Nhưng hơn hết là bạn nên đảm bảo là mình làm ăn lâu dài và ổn định.
    Việc bạn thắng trong các dispute trước cũng có thể giúp bạn phần nào khi giải quyết với paypal.
    Nếu bạn chứng minh được là giao dịch của người mua là do họ thực hiênj, tài khoản paypal mà họ dùng để pay ko phải là tài khoản đánh cắp thì đến 90% là bạn sẽ thắng.
    Vấn đề là ở chỗ bằng chứng :)
    Những thứ sau có thể giúp bạn:
    1. Hóa đơn gửi hàng + địa chỉ gửi hàng.
    Nếu địa chỉ gửi hàng gần hoặc tương đương địa chỉ của tài khoản paypal => 98% bạn sẽ thắng.
    2. Log chat với người mua hàng. Sẽ giúp bạn rất nhiều, nhưng nếu chat bằng tiếng việt thì cũng hên xui.
    3. Thỏa thuận, email,...
    Thông thường, để đảm bảo chắc ăn 100%, mình sẽ gửi 1 email đến địa chỉ email của người mua(cũng là địa chỉ email paypal của họ) để yêu cầu họ xác nhận giao dịch.
    Nếu có cái email này thì đến 99% là bạn sẽ thắng, dù bạn là ng bán.
    Paypal rất quan tâm đảm bảo quyền lợi cho người mua hàng, tuy nhiên nếu không bảo vệ người bán thì họ cũng sụp đổ :) Nên paypal làm việc rất công minh, bạn cứ làm việc thẳng thắn và tin tưởng paypal sẽ lấy lại tiền giúp bạn :)

Last edited: Apr 22, 2015
    nhockhotimai likes this.
  4. HaiDang

HaiDang

3
    0
    0
    Cảm ơn admin rất nhiều

5. HaiDang

HaiDang

3
    0
    0
    admin ơi, hnay mk vào xem thấy chuyên gia paypal đánh giá như thế này, nghĩa là như thế nào vậy ad

Attached Files:

6. Admin

Admin Administrator Staff Member

1,541
    416
    0
    Yahoo! Messenger:
    Yahoo Messager
    Facebook:
    Facebook Profile
    Cái đó là hướng dẫn của paypal thôi bạn ạ :)
    Cái đó chỉ dùng cho trường hợp bạn ship hàng vật lý thôi :)

nhockhotimai likes this.

Share This Page