1. This site uses cookies. By continuing to use this site, you are agreeing to our use of cookies. Learn More.

Hướng dẫn post bài trong vibiz.net

Discussion in 'Góp Ý - Thắc Mắc' started by Admin, May 23, 2014.

1. Admin

Admin Administrator Staff Member

1,541
    416
    0
    Yahoo! Messenger:
    Yahoo Messager
    Facebook:
    Facebook Profile
    Chào mọi người,
    Mã nguồn esotalk là một mã nguồn hoàn toàn mới, mới được phát triển vào đầu năm 2013, hiện này tuổi đời còn rất trẻ. Mặc dù là một mã nguồn mới, nhưng những tính năng và khả năng đáp ứng của esotalk là rất tuyệt vời.

Mình xin hướng dẫn cách post bài mới trong Admin như sau:
    Trước tiên, bạn phải có 1 tài khoản trong Admin
    Nếu chưa có tài khoản, bạn phải thực hiện đăng ký tài khoản mới. Việc này chỉ mất tối đa 30 giây, vô cùng nhanh gọn nhẹ :)
    Tiếp theo, tại trang chủ của Admin,
    => Góc trên, bên phải => Có 1 nút [New Conversation]
    Bạn chọn vào đó...
    Sẽ chuyển bạn đến trang post bài.
    Trước tiên, 1 cửa sổ hiện ra để bạn chọn mục nội dung mà bạn muốn post bài.
    Mặc định, bạn có thể tắt cửa sổ này đi để chọn mặc định mục nội dung là nơi bạn vừa xem nội dung.
    Sau khi chọn xong danh mục nội dung, bạn gõ tiêu đề của bài viết vào khung lớn, góc trên bên trái.
    Nội dung của bài viết trong textarea của trang viết bài.
    Sau khi viết xong, bạn bấm nút [Start Conversation] để post bài.

Lưu Ý:
    1. Nếu nội dung bạn chỉ đơn thuần copy/paste, nút Start Conversation mặc định sẽ bị disable đi. Bạn phải gõ 1 số dòng nội dung vào thì nút này sẽ tự động được hiện ra và enable.
    2. Sau khi post bài, bạn sẽ nhận được 1 email thông báo về việc bạn đã post bài.

Nếu có bất kỳ câu hỏi nào, bạn có thể post tại đây, mình sẽ giải đáp từng câu hỏi một.

2. Okmen. Công nhận là cũng hơi lại chút. :D.
    Nhưng được cái site có nhiều chức năng hay..đặc biệt là chat. :D. Hết đất cho scam

3. À. Mình góp ý 1 chút. Đó là ở dưới mỗi Avatar của mỗi người cần phải có thêm chút Info chứ, như là ngày Joined, số bài Post, số like... như vậy sẽ hay hơn rất nhiều..mà nhìn sẽ đẹp và cảm giác đỡ trống ở đó. :)

4. Admin

1,541
    416
    0
    Yahoo! Messenger:
    Yahoo Messager
    Facebook:
    Facebook Profile
    Mình đã bỏ 2/3 tổng lượng time phát triển kênh chat trực tiếp giữa các thành viên :) Nên cũng hy vọng góp sức vào tiêu diệt scammer để cộng đồng mmo trong sạch :)
    Mình cũng đang tính cho thêm thông tin về tài khoản của thành viên để đỡ bị trống trải :)
    Nhưng sẽ có từng bước một, trước tiên là mục tiêu hoạt động ổn định và load nhanh :)

5. Site load nhanh thật, nhưng nhiều dữ liệu thì không biết đâu được.hihi. :D. Mà site có mỗi ad phát triển sao mà thấy vắng vẻ thế nhỉ. :D

6. charlescowen

charlescowen Moderator Staff Member

1,613
    44
    0
    thì giờ mới kêu gọi mọi người vào đây :))

7. vibiz nghĩa là gì admin ơi?
    site load nhanh khủng!

8. Admin

1,541
    416
    0
    Yahoo! Messenger:
    Yahoo Messager
    Facebook:
    Facebook Profile
    Vi = Việt Nam
    Biz = Business
    Net = Network nhé bạn :)

Bộ code này mình phát triển từ những dòng đầu tiên, mình có kinh nghiệm 8 năm trong viết code PHP và Mysql nên rất có kinh nghiệm hạn chế code phải thực thi nhưng vẫn đạt yêu cầu cao về kết quả nên tốc độ của site sẽ rất ưu việt :)
    Cám ơn bạn về lời khen này :)

9. chắc ko có forum thứ 2 như vầy đâu nhỉ :p

10. Admin

1,541
    416
    0
    Yahoo! Messenger:
    Yahoo Messager
    Facebook:
    Facebook Profile
    Yep, ko thể có đâu :))
    Trừ khi 1 người nào đó dc mình chia sẻ mã nguồn :3 :3
    Hiện tại mình còn đang có kế hoạch tích hợp game vào bộ nguồn của Admin, anh em có thể vừa làm việc vừa chơi game trên Admin dc :)

11. vậy thì ngon rồi. làm mấy game tương tác giữa người chơi vs nhau ak :)

12. Ngon
    Hỏi thêm admin chút, lợi ích khi verified là gì vậy?

13. Admin

1,541
    416
    0
    Yahoo! Messenger:
    Yahoo Messager
    Facebook:
    Facebook Profile
    Trong 4rum, có khu vực dành cho các bạn giao dịch, mua bán,...
    Khu vực này sẽ cần có mức độ tín nhiệm cao, nên mình viết modules để các thành viên có thể verified tài khoản.
    Việc này rất đơn giản, chỉ việc upload lên và chờ xét duyệt, Ko phức tạp như bên MMO là phải gửi qua email :) Thủ tục cũng khá đơn giản và tiện lợi cho các bạn :)

Về game, mình định sẽ tích hợp game Poker Texas Holdem vào, các tài khoản chơi với nhau bằng Coin trong vibiz luôn :)

14. ok thanks admin!
    Đợi Game của admin, mà thu phí ít thôi để ae chiến nhé! :D

15. Admin

1,541
    416
    0
    Yahoo! Messenger:
    Yahoo Messager
    Facebook:
    Facebook Profile
    Mình đã tạm tắt chức năng lựa chọn channel khi bắt đầu một conversation mới.
    Channel mặc định sẽ được tự động chọn theo danh mục theo tần suất theo dõi của mỗi thành viên.

Share This Page