1. This site uses cookies. By continuing to use this site, you are agreeing to our use of cookies. Learn More.

Hướng dẫn thực hiện xác minh tài khoản trong vibiz.net

Discussion in 'Góp Ý - Thắc Mắc' started by Admin, May 23, 2014.

1. Admin

Admin Administrator Staff Member

1,541
    416
    0
    Yahoo! Messenger:
    Yahoo Messager
    Facebook:
    Facebook Profile
    Để tăng mức độ uy tín của mỗi tài khoản trong Admin, mình đã phát triển xong hệ thống xác minh tài khoản của thành viên.
    Để thực hiện xác minh tài khoản của thành viên trong Admin, bạn chỉ cần thực hiện duy nhất 2 bước sau:
    Sau khi đăng nhập vào tài khoản cá nhân,
    Bước 1: Chọn vào mục settings - góc trên bên phải, ngay bên cạnh avatars.
    Bước 2: Tại đây, bạn sẽ nhìn thấy hình ảnh như sau:

Bước 3: Chọn ảnh mặt trước và mặt sau của giấy CMND hoặc Bằng Lái Xe hoặc Hộ Chiếu.
    Bước 4: Upload lên hệ thống và chờ xét duyệt.

Sau khi tài khoản được verify, bạn sẽ thấy trang cá nhân như sau:

Khi thành viên khác vào profile của bạn, sẽ nhìn thấy như sau ở góc trên bên phải:

Trong mỗi bài viết của bạn, sẽ có chỉ dấu verified như sauL

Sau khi hoàn thành verify tài khoản, mỗi tài khoản sẽ tự nâng được mức độ tín nhiệm của mình lên.
    Thông thường, sẽ mất khoảng 24-48 tiếng để xử lý bao gồm kiểm tra ảnh có bị chỉnh sửa ko ? Lưu thông tin vào cơ sở dữ liệu !
    Thông tin cá nhân này sẽ được sử dụng khi được cơ quan công an yêu cầu để xử lý nếu có scam xảy ra.
    Toàn bộ thông tin sẽ được public trong topic báo cáo lừa đảo trong Admin khi xác định 100% xảy ra lừa đảo.

2. lichdaihiep

lichdaihiep Verified Member

427
    32
    0
    sao mình tìm mãi không thấy mục setting vậy?

3. alien300

alien300 Moderator Staff Member

3,537
    470
    0
    cmnd còn có cái mặt trước à có veri đc ko ??

4. kenzjtk

kenzjtk Verified Member

16
    3
    0
    cho mình hỏi mình muốn hoạt dộng mua bán tại forum mà trước tiên mình muốn chờ verify cái rồi làm ăn cho tiện mà sao chờ mãi không thấy xác minh giúp mình nhỉ ?

Share This Page