1. This site uses cookies. By continuing to use this site, you are agreeing to our use of cookies. Learn More.

Hướng dẫn trở thành Nhà Cung Cấp Tín Hiệu giao dịch cho phần mềm MT4/MT5

Discussion in 'Forex' started by charlescowen, May 24, 2014.

1. charlescowen

charlescowen Moderator Staff Member

1,613
    44
    0
    Nếu bạn là một nhà giao dịch (trader) Forex kinh nghiệm và tự tin về khả năng sinh lãi lâu dài của mình, đây chính là cơ hội để bạn tăng thêm thu nhập cũng như uy tín của mình trên thị trường ngoại hối. Đó là trở thành Nhà Cung Cấp Tín Hiệu giao dịch (Signals Provider) qua trang web MQL5.com.

Những lưu ý ban đầu, sau khi đăng ký là một Người Bán (Seller) trên MQL5.com, bạn phải cung cấp đầy đủ thông tin về tài khoản giao dịch của mình để có thể cung cấp tín hiệu cho các trader thuê bao khác. Nên nhớ rằng bạn chỉ có thể tạo chỉ một tín hiệu cho một tài khoản giao dịch.

Bên cạnh đó, tất cả những tín hiệu được trả tiền phải trải qua một tháng thử việc. Trong suốt quá trình đó, các tín hiệu sẽ được kiểm tra và tuân thủ một số quy định nghiêm ngặt. Đối với các tín hiệu miễn phí, không hề có một tháng thử thách. Nếu bạn vượt qua giai đoạn thử việc này, bạn sẽ nhận được quyền truy cập vào toàn bộ thị trường của các người dùng phần mềm MetaTrader 4 (MT4) và MetaTrader 5 (MT5). Bạn sẽ nhận được quyền truy cập trực tiếp vào các thuê bao tiềm năng của bạn.
    Sau đây là hướng dẫn từng bước để bạn trở thành một Signals Provider.

1. Mở tài khoản tại mql5.com nếu bạn chưa đăng ký.
    2. Mở tab Seller (Người Bán) trong profile (hồ sơ) của bạn và đăng ký như một Seller bằng cách điền hết tất cả dữ liệu trong mẫu đăng ký.
    Xin lưu ý là bạn phải điền tất cả thông tin bằng tiếng Anh, tức là tiếng việt không dấu. Bạn nên nêu rõ họ tên, nơi ở (quốc gia, thành phố, thị xã, địa chỉ nhà), mã vùng và số điện thoại di động, để chúng tôi có thể liên lạc với bạn.

Ngoài ra, bạn phải cung cấp một bản scan xác định danh tính như passpord, CMND, bằng lái xe còn đối với các tổ chức công ty thì phải có bản scan giấy đăng ký thành lập công ty. Đây là việc chúng tôi phải làm đề ngăn ngừa các tổ chức lừa đảo và để bảo vệ các bạn. Chúng tôi cam đoan sẽ giữ bí mật hoàn toàn các thông tin đó.

Chọn “ "I agree with rules of the Market and Signals services” và nhấn “Register” (Đăng ký). Sau đó, bạn sẽ nhận được một tin nhắn chứa mã xác nhận. Để làm điều đó, nhắn “Send SMS”. Tin này hoàn toàn miễn phí.
    3. Sau đó bạn sẽ nhận được một tín nhắn chứa mã xác nhận. Nhập mã này vào trong cửa sổ mới hiện ra, và nhấn “Confirm” (xác nhận)
    Sau đó, đơn đăng ký Seller của bạn sẽ được xử lý bởi người quản lý.
    4. Sau khi hồ sơ của bạn được duyệt, bạn sẽ nhận được một tin nhắn SMS “«You have been successfully approved as Seller on MQL5.com» (Bạn đã được chấp thuận thành công trở thành Seller trên MQL5.com)

5. Vào thẻ Signals và chọn “Create your own signal” (Tạo tín hiệu của riêng bạn).

6. Điền các thông tin cơ bản vào mẫu sau về tín hiệu mới của bạn tại cửa sổ mới bao gồm các thông tin: tên tín hiệu và tên broker, phí thuê bao, mã tài khoản giao dịch của bạn và mật khẩu nhà đầu tư (invest password). Tất cả nhưng thông tin này phải được nhập theo ký tự ABC, không được có ký tự đặc biệt.

Phí thuê bao (subscription fee) được tính theo từng tháng. Nhiều người dùng có thể theo dõi nhận tín hiệu của bạn trong một tuần hoặc một tháng. Trong trường hợp một tuần, thì phí thuê bao sẽ được tính là 1/4.

Sau khi hoàn thành tất cả những bước này, tín hiệu của bạn sẽ được trải qua một tháng thử việc. Để vượt qua giai đoạn này, bạn phải có ít nhất 5 giao dịch trong một khoảng thời gian mà không được để mức drawdown của tài khoản vượt quá 70%. Nếu các tín hiệu của bạn thỏa mãn điều kiện này trong thời gian thử thách, nó sẽ sẵn sàng để các thuê bao đăng ký.

Xin lưu ý toàn bộ lịch sử giao dịch sẽ được yêu cầu cung cấp.

Như bạn thấy, quá trình đăng ký rất đơn giản. Đăng ký như một Seller, gửi thông tin xác nhận danh tính, cung cấp thông tin tín hiệu và tài khoản giao dịch và vượt qua một tháng thử thách. Sau khi hoàn thành tất cả, bạn có thể chính thức gửi các tín hiệu của mình cho hàng trăm thậm chí hàng nghìn trader thuê bao trên khắp thế giới.

Đăng ký thuê bao để nhận tín hiệu giao dịch HOẶC trở thành một nhà cung cấp tín hiệu tại http://www.mql5.com/en/signals

Share This Page