1. This site uses cookies. By continuing to use this site, you are agreeing to our use of cookies. Learn More.

Report SCAM - MakemoneyVIP vào trả lời

Discussion in 'Khiếu Nại & Tranh Chấp' started by sato002, Mar 19, 2015.

Thread Status:
Not open for further replies.
  1. alien300

alien300 Moderator Staff Member

3,493
    465
    0
    @sato002 đợt 5 của bạn đã xài qua 10 ngày chưa ? Nếu đã qua 10 ngày tại sao bạn chưa thanh toán phần còn lại ?

MOD @makemoneyVip mình thấy MOD nên giải quyết đợt nào ra đợt ấy thì tốt hơn, mình vẫn thắc mắc cái proof của bạn ấy và cũng như MOD thông báo thì đợt 1 - 2 - 3 -4 đều thanh toán 100%. Thế tại sao bạn ấy báo bảo hành mà MOD lại không bảo hành cho bạn ấy?

P/s: @Admin cũng nên theo dõi và tìm hướng giải quyết vụ này sao cho thỏa đáng.

Admin likes this.
  2. sato002

sato002

26
    11
    0
    Chính xác là die rất nhiều vps vào ngày 12/3 . Và lúc này đợt 5 còn lâu mới đến hạn . đợt 5 phải đến ngày 20 mới tới hạn giao nốt 50% . Và cậu ấy kéo dài tư ngày 12 đến ngày 20 ko bảo hành các lô khác cho mình . Kéo đến ngày 20 bắt thanh toán đợt 5 mới bảo hành @@ , bảo làm sao mình dám đưa nốt 100% . Tiếc là diễn đàn này ko có bảo hiểm + dịch vụ trung gian . Nếu ko mình sẵn sàng giao 100% nhé

alien300 likes this.
  3. sato002

sato002

26
    11
    0
    còn có 2 đợt cuối cùng 100 vps 1core và 20 vps 4 core . 2 đợt này mình đã giao đủ 98$ PM ( 50% ) . Sử dụng đúng 1 ngày die vào ngày 13/3 . Cũng ko bảo hành . Bắt thanh toán 100% .

alien300 likes this.
  4. nhockhotimai

nhockhotimai Administrator Staff Member

303
    77
    0
    vấn đề phức tạp hiện tại admin đang cố gắng thương thảo bác sato002 vs anh Makemoney VIP đừng gây war để làm mọi việc phức tạp thêm

sato002 likes this.
  5. alien300

alien300 Moderator Staff Member

3,493
    465
    0
    Nói đúng ra là vấn đề này cũng rất khó, nếu đơn giản MOD @makemoneyVip có khả năng tự reg đc VPS thì việc này sẽ khả quan hơn, nhưng theo những gì mình thấy thì MOD lại mua từ người khác và bán lại cho bạn @sato002. Còn một điều nữa, thỏa thuận giữa MOD và bạn @sato002 về VPS là có bảo hành full time hay là không ? Còn nếu đơn thuần mình hiểu như thế này, đúng lý MOD vẫn phải chịu trách nhiệm bảo hành cho bạn ấy cho tới khi thanh toán 50% tiếp theo.

@Admin có cách giải quyết thỏa đáng nào ko ??

sato002 likes this.
  6. sato002

sato002

26
    11
    0
    chính xác là thoả thuận bảo hành fùll time 1 tháng nhé

7. sato002

sato002

26
    11
    0
    @Admin . Mong admin giải quyết giúp . Mua bán trên diễn đàn mà ng bán lại là mod mà để tình trạng này thì ko ổn >.<

alien300 and Admin like this.
  8. Admin

Admin Administrator Staff Member

1,523
    409
    0
    Yahoo! Messenger:
    Yahoo Messager
    Facebook:
    Facebook Profile
    Ok,
    Mình giải quyết vấn đề như sau:
    1. Xóa dịch vụ của makemoneyVip trong khu vực quản lý dịch vụ của diễn đàn.
    Từ bây giờ, bất cứ dịch vụ nào muốn đăng ký phải nộp phí bảo biểm cho các dịch vụ.
    2. Xóa quyền mods của makemoneyVip.
    Đưa makemoneyVip xuống làm mems thường trong diễn đàn.
    3. Do mình thấy, makemoneyVip chưa có thực tâm muốn giải quyết vấn đề này với sato002. Mình cũng đã tạo điều kiện để 2 bạn làm việc với nhau, tuy nhiên tình hình có vẻ ko khả quan.
    Nên mình sẽ ban luôn tài khoản makemoneyVip.
    4. Về việc của 2 bạn, theo quá trình tìm hiểu thông tin của 2 bên, mình thấy như sau:
    + Việc giao dịch của 2 bạn, nảy sinh bên diễn đàn mmo4me.com, theo các quy định và hoạt động của diễn đàn mmo4me.com
    + Mods makemoneyVip cũng có trang blog để đăng tải thông tin và tìm kiếm khách hàng.
    + Mình đã kiến nghị là sẽ làm trung gian, giữ tiền của bên bạn sato002 để makemoneyVip tiến hành bảo hành và cung cấp VPS cho sato002, tuy nhiên cả 2 bạn đã không chấp nhận hoặc không phản hồi về phương án này.
    + Thực ra, đến hiện tại, mình cũng chưa xác định rõ 100% là bên nào bị thiệt hại. Vì về tiền, bên sato002 không bị thiệt hại vì đã sử dụng VPS rồi. Nhưng sato002 lại đang nợ tiền makemoneyVip chưa thanh toán(cho các gói dịch vụ khác nhau).
    Tuy nhiên, mình chắc chắn về lợi ích chung thì cả 2 bạn đều bị thiệt hại, mất đi các mối làm ăn của mình. Đó là cái thiệt hại về lâu dài và không đo đếm được.
    Nên mình nghĩ, sự việc nên dừng lại ở đây.
    Diễn đàn đã downgrade của mod makemoneyvip để đảm bảo không có trường hợp nào thứ 2 xảy ra nữa.

alien300 and nhockhotimai like this.
  9. sato002

sato002

26
    11
    0
    oke cám ơn ad . Hắn đã có ý định scam từ đợt hàng cuối ( cố dụ thêm mình mua nhiều ) thì admin cũng ko có cách giải quyết được . Chỉ trách mình ko nhận ra sớm thôi . Cám ơn ad lần nữa :)

alien300 likes this.
  10. sato002

sato002

26
    11
    0
    Bài viết này mình biết trước là sẽ ko lấy lại được tiền của mình . Mình viết mong ae trong diễn đàn cảnh giác , và mong những người ae bạn bè hay có giao lưu vs hắn thì thấy rõ bản chất . :)

alien300 likes this.
  11. nhockhotimai

nhockhotimai Administrator Staff Member

303
    77
    0
    đây cũng là chuyện ngoài ý muốn k ai muốn cả haìz

alien300 likes this.
Thread Status:
Not open for further replies.

Share This Page