1. This site uses cookies. By continuing to use this site, you are agreeing to our use of cookies. Learn More.

Sàn giao dịch ngoại hối tại Việt Nam

Discussion in 'Forex' started by TTConsulting, Jul 13, 2015.

1. Dạo quanh diễn đàn thì thấy có khá nhiều topic liên quan tới việc chọn sàn ngoại hối khi giao dịch, với kinh nghiệm ít ỏi của mình thì mình xin chia sẻ một chút về các sàn giao dịch ngoại hối tại Việt Nam.

Đầu tư forex là một kênh đầu tư kiếm tiền hiệu quả, nơi mà các trader thực sự biết được đầu tư forex là gì, và kiếm tiền từ forex.

Sàn giao dịch ngoại hối tại Việt Nam đang phát triển cực kỳ mạnh nhất là giai đoạn gần đây. Chỉ trong một thời gian ngắn sàn ngoại hối đã trở nên mảnh đất màu mỡ hút khách đầu tư với tốc độ nhanh chóng.

Sàn giao dịch ngoại hối tại Việt Nam thường được chia làm hai loại chính: Sàn trong nước sàn quốc tế. Mỗi loại sàn có khá nhiều gói sản phẩm khác nhau và đặc điểm riêng biệt, để chọn ra một sàn đứng thứ nhất có lẽ rất khó, chọn sàn giao dịch uy tín cũng có rất nhiều hình thức, nhưng mọi người nên chú trọng vào những yêu cầu sau:
    • Spread
    • Đòn bẩy
    • Hoa hồng
    • Các dạng tài khoản (demo, micro, standard)
    • Khối lượng giao dịch
    • Sản phẩm đa dạng (cho giao dịch các cặp ngoại tệ lạ)
    • chiến lược forex hàng ngày
    • Đào tạo forex
    Qua nhiều biến động thị trường nhất là những bê bối của các sàn giao dịch forex Việt Nam nhiều nhà đầu tư đang cảm thấy băn khoăn và lo lắng. Xu hướng đầu tư vào sàn ngoại, ưu điểm thường thấy kinh doanh tự do, dễ dàng kiểm soát, thường là những sàn giao dịch uy tín tránh được những biến động từ thị trường bên ngoài.

Tìm hiểu thêm: http://teletrade.vn/novice/forex

2. Bác cho thêm thông tin về sàn này đi.

TTConsulting likes this.
  3. Cảm ơn bạn đã quan tâm.
    Bạn có thể xem thông tin tại: http://teletrade.vn hoặc để lại sđt bên mình sẽ tư vấn nhé :)

Last edited: Aug 14, 2015
  4. Thông tin hữu ích cho gà mới đây !! hiểu đc sơ sơ forex là gì rồi

5. Admin

Admin Administrator Staff Member

1,541
    416
    0
    Yahoo! Messenger:
    Yahoo Messager
    Facebook:
    Facebook Profile
    Thực tế thì hoạt động giao dịch ngoại hối ở Việt Nam bị cấm nhé bác :))

6. tất cả các sàn kể cả FBS hay teletrdde...ak admin

7.  
  8. Admin

Admin Administrator Staff Member

1,541
    416
    0
    Yahoo! Messenger:
    Yahoo Messager
    Facebook:
    Facebook Profile
    yeah bác :)
    Thực ra, hoạt động ngoại hối bị ngân hàng nhà nước cấm hoàn toàn :))
    Mua bán giao dịch vàng cũng bị cấm :3 :3
    Tất nhiên là bác giao dịch online thì không ai biết là bác đang giao dịch, tuy nhiên những vấn đề liên quan đến pháp lý bác sẽ ko dc giải quyết :)
    Nhiều sàn vàng bị mất trắng, nhưng ko ai đòi lại được đồng nào :) đơn giản vì đó là hoạt động bị cấm bác ạ :)

9. oái. chắc NN ko cho phép, chứ cấm mà bị bắt được là bị phạt ak. Vậy sao e vẫn thấy VN có sàn giao dịch ad nhỉ?

10. có khi nào đấy là mấy sàn chui ko @@

11. trời ơi... e mới biết về kênh kiếm tiền này tí xíu mà giờ đã nghe thấy nó bị cấm là sao @@

12. ad bảo rồi, chơi online ko ai biết đâu bác ak :D

13. chắc vậy rồi, nếu mà cấm thì ko có giấy đăng kí kinh doanh đâu. thôi cứ sàn ngoại mà chơi!

14. chắc cũng ko đến nỗi cấm như ma túy các thứ đâu. :v

Share This Page