1. This site uses cookies. By continuing to use this site, you are agreeing to our use of cookies. Learn More.

Thông báo: Về việc thay đổi rules chương trình paid to post.

Discussion in 'Thông Báo' started by Admin, Jul 27, 2014.

1. Admin

Admin Administrator Staff Member

1,541
    416
    0
    Yahoo! Messenger:
    Yahoo Messager
    Facebook:
    Facebook Profile
    Cập nhật ngày 28/8/2014:
    Từ ngày 28/8/2014, chỉ có nhóm thành viên verified, Admin và Mods mới được nhận VBC khi tham gia thảo luận trên vibiz.net.
    Để thực hiện verify tài khoản, mời các bạn click vào đường link: http://vibiz.net/account/verify
    Thời gian để verify tài khoản rất nhanh, các bạn cố gắng bớt chút time để verify tài khoản để tăng mức độ tín nhiệm khi tham gia trên vibiz.net nhé :)

Chào mọi người,
    Hiện tại, số lượng thành viên tham gia diễn đàn đã có phần đông hơn so với trước. Cũng chính vì lý do đó, cũng xuất hiện một số bạn đã cố gắng spam dữ liệu của vibiz.net
    Thời gian trước, đã có một số trường hợp, nhưng mình bỏ qua vì số lượng spam chưa có nhiều và quyết liệt như bây giờ :)) Nhưng việc có một số bạn spam ngày càng nhiều, sẽ gây loãng cho nội dung của diễn đàn. Việc spam vô tội vạ nội dung bằng những comment vô hồn và có cũng được mà không có cũng chẳng sao sẽ giết chết vibiz.net ngay từ trong trứng nước.
    Nên mình quyết định sẽ thay đổi rules của diễn đàn như sau:
    1. Giữ nguyên mức thanh toán cho mỗi thread/reply.
    2. Mỗi comment spam bị xóa, mỗi tài khoản thực hiện comment đó sẽ bị phạt gấp 5 lần số lượng VBC mà mình nhận được.
    VD: 1 comment spam của thành viên nhận được 2VBC, nếu bị xác định là spam, sẽ bị phạt 10VBC vào tài khoản. Còn nếu là thread, sẽ bị phạt 25VBC vào mỗi tài khoản.
    3. Mỗi thành viên, mỗi ngày chỉ được nhận tối đa 30 VBC, nếu nhiều hơn thì cũng chỉ nhận tối đa 30 VBC

Và hơn hết, mỗi thành viên đều nên có ý thức rằng việc spam nội dung, spam nội dung xấu sẽ làm hỏng nội dung của cả 4rum. vibiz.net không phát triển được thì chính các thành viên cũng ko thể nhận VBC từ 4rum và mình cũng không có nguồn thu để trả cho các thành viên. Việc thắt chặt luật cũng chỉ nhằm giúp vibiz.net phát triển ổn định và lâu dài, rất mong các bạn thông cảm.
    Ngoài ra, các request hiện tại, mình đã nhận được và đang trong thời gian xử lý. Lần xử lý này sẽ tổng hợp những spam trước vào và xử lý luôn 1 thể.

Last edited: Aug 28, 2014
    alien300 likes this.
  2. alien300

alien300 Moderator Staff Member

3,537
    470
    0
    @Admin nếu xét đừng thì ko nên tính VBC để box tuyển ref, lý do box đó phải spam mỗi khi topic tuyển ref bị tụt xuống. Nên ko thể tránh tình trạng spam ở box đó. Mong Admin xem xét

Admin likes this.
  3. dung du, phai da len de moi n
    dung o phai da len de moi nguoi nhin thay

4. linhmeo

linhmeo Moderator Staff Member

476
    70
    0
    bạn phải viết có dấu đó ko là bị phạt nặng đó, mình đọc ko hiểu:-?

Admin likes this.
  5. alien300

3,537
    470
    0
    Bạn ráng cài Unikey hoặc Vietkey để viết tiếng việt có dấu nhé :) Tạm thời chưa có các MOD làm việc nên bạn sẽ chưa bị xử phạt. Sau này có MOD bạn nên cẩn thận hơn

6. markmoon

markmoon Moderator Staff Member

593
    48
    0
    Yahoo! Messenger:
    Yahoo Messager
    Chuẩn đó @Admin đôi lúc đọc những comment mang tính spam hết hứng muốn nói chuyện. Cần xd một forum văn minh chút :)

7. emoxone

emoxone Verified Member

1,664
    246
    0
    Yahoo! Messenger:
    Yahoo Messager
  8. alien300

3,537
    470
    0
    bắt buộc thôi bác, luật thay đổi để tốt cho form cũng như cho member thôi mà bác :)

9. huynhlamid

huynhlamid Verified Member

208
    54
    0
    Đến sau nó khổ zậy đó bác hixhixx

10. charlescowen

charlescowen Moderator Staff Member

1,613
    44
    0
    kệ :))

11. alien300

3,537
    470
    0
    spam rất là chuyên nghiệp là đây

12. charlescowen

1,613
    44
    0
    spam cái gì, post này được tính tiền à mà nói spam, hơi bị quá đáng rồi đấy

13. alien300

3,537
    470
    0
    có ai nói spam đc tính tiền đâu mà quá đáng :) thì hay thấy comment có mấy từ rồi cái emo thì nói thôi chứ có ý gì đâu :((

14. charlescowen

1,613
    44
    0
    nói câu cho vui, động chạm gì nhau mà nói spam, không nói không ai bảo .. đâu

15. alien300

3,537
    470
    0
    thế thì mình xin lỗi nhé, đâu có ý gì đâu :( có gì bỏ qua cho mình nhé

16. Admin

1,541
    416
    0
    Yahoo! Messenger:
    Yahoo Messager
    Facebook:
    Facebook Profile
    Bình tĩnh nào :)) Hăng máu thế :)) trong này ko dc tính coin mà :)))

emoxone likes this.
  17. Admin

1,541
    416
    0
    Yahoo! Messenger:
    Yahoo Messager
    Facebook:
    Facebook Profile
    Thông báo: Tháng vừa rồi có 1 số trường hợp spam nhưng mình vẫn châm trước cho các bạn.
    Nếu còn tiếp tục mình sẽ từ chối thanh toán nhé.

alien300 likes this.
  18. markmoon

markmoon Moderator Staff Member

593
    48
    0
    Yahoo! Messenger:
    Yahoo Messager
    @Admin nhờ mod giảm spam giùm thôi !

Admin likes this.
  19. Admin

1,541
    416
    0
    Yahoo! Messenger:
    Yahoo Messager
    Facebook:
    Facebook Profile
    Cập nhật thêm rules mới, từ ngày 28/8/2014, chỉ có thành viên đã xác minh tài khoản và Mods, Admin mới được nhận VBC khi tham gia thảo luận trên vibiz.net nhé :)
    Để biết thêm chi tiết, các bạn có thể đọc thông báo cập nhật trên trang đầu của topic.

alien300 likes this.

Share This Page