1. This site uses cookies. By continuing to use this site, you are agreeing to our use of cookies. Learn More.

Thắc mắc về vấn đề trượt giá?

Discussion in 'Forex' started by Duyenhai, Oct 5, 2016.

1. Hi mọi người, cho mình hỏi có ai có kinh nghiệm gì trong vấn đề trượt giá không ạ, mình thấy nó thường bị khi tin nó ra mạnh, giá nhảy lên nhảy xuống nhìn đau tim, mà mình toàn bị dính cái stop loss mà nó dính âm hơn, nhiều lúc rất cay cú không muốn đánh tin nữa =((

banban likes this.
  2. banban

banban

15
    2
    0
    Em thấy chả có gì mak kinh vs nghiệm ở đây cả, nếu bác đánh tin thì phải chấp nhận chuyện trượt giá là điều bình thường thôi :D, cũng có vài sàn ko có trượt giá nhưng em nghĩ cái này không quan trọng lắm. Trượt giá nó xảy ra với các lệnh chờ và các vị trí đặt tp và sl, mỗi sàn nó sẽ có quy định khác nhau về trượt giá và tùy thị trường lúc trượt giá nó mạnh hay yếu mà giá bị trượt bao nhiêu dẫn đến lời hay lỗ. Ví dụ nhé, em chơi sàn Exness và trước khi trade cũng đã tham khảo về cái luật trượt giá của nó, nếu lệnh mình đặt chờ thì trong vòng 3h đầu thì sàn Exness nó đảm bảo không trượt giá nhưng sau 3h lệnh chờ vẫn chưa khớp lệnh thì có thể sẽ xảy ra trượt giá nếu thị trường có biến động về tin tức mạnh làm giá bị trượt mà mấy sàn nó hay gọi là lỗ hổng (lúc đầu đọc lỗ hổng cũng chả hiểu gì:D). Mỗi cặp tiền nó sẽ quy định một biên độ giới hạn cho phép, nếu trượt giá vượt qua biên độ này thì giá sẽ khớp với giá của thị trường bị trượt giá còn nếu như nó trượt ít hơn cái biên độ cho phép này thì giá nó sẽ khớp với giá mak mình đặt lệnh, em bị trượt giá vài lần rồi, có lần âm hơn, có lần lời hơn vì em đặt tp có 25pip mà nó trượt tới 40pip làm em lời hẳn 15pip. Nói chung nó phụ thuộc vào biên độ trượt giá cho phép mà mỗi sàn nó quy định khác nhau và độ trượt giá mạnh hay yếu của thị trường.:):):). Chúc bác có những lần trượt giá có lời, hên sui 50:50, hehe

Share This Page